Ifihan
Rírìnrìn àjò nípasẹ̀ ọkọ̀ òfúrufú lè jẹ́ ìrírí tó dùn mọ́ni, ṣùgbọ́n ó tún ní onírúurú òfin àti ìlànà láti rí i dájú pé ààbò àti ààbò wà fún gbogbo àwọn arìnrìn àjò. Tí o bá ń gbèrò láti fò ní àwọn oṣù òtútù tàbí sí ibi tí òtútù ti ń mú, o lè máa ṣe kàyéfì bóyá o lè mú aṣọ ìgbóná wá sínú ọkọ̀ òfúrufú. Nínú àpilẹ̀kọ yìí, a ó ṣe àgbéyẹ̀wò àwọn ìlànà àti àwọn ohun tí a gbọ́dọ̀ ṣe nípa gbígbé aṣọ ìgbóná nígbà tí o bá ń fò, kí o sì rí i dájú pé o gbóná dáadáa nígbà tí o bá ń rìnrìn àjò náà.
Atọka akoonu
- Lílóye Àwọn Jakẹ́ẹ̀tì Gbóná
- Àwọn Òfin TSA lórí Aṣọ Tí A Ń Lo Bátírì
- Ṣíṣàyẹ̀wò àti. Ṣíṣe Àgbéyẹ̀wò
- Awọn ilana ti o dara julọ fun Rin irin-ajo pẹlu jaketi ti o gbona
- Àwọn ìṣọ́ra fún àwọn bátírì Litiọ́mù
- Àwọn Yíyàn sí Àwọn Jakẹ́ẹ̀tì Gbóná
- Dídúró ní gbígbóná nígbà ìrìnàjò rẹ
- Awọn imọran Ikojọpọ fun Irin-ajo Igba otutu
- Àwọn àǹfààní ti àwọn Jakẹ́ẹ̀tì gbígbóná
- Àìlóǹkà ti àwọn Jakẹ́ẹ̀tì Gbóná
- Ipa lori Ayika
- Àwọn àtúnṣe tuntun nínú aṣọ gbígbóná
- Bii o ṣe le yan jaketi ti o gbona to tọ
- Àwọn Àtúnyẹ̀wò àti Ìdámọ̀ràn fún Àwọn Oníbàárà
- Ìparí
Lílóye Àwọn Jakẹ́ẹ̀tì Gbóná
Àwọn aṣọ tí a fi ooru gbóná jẹ́ aṣọ tí a ṣe láti fúnni ní ooru ní ojú ọjọ́ òtútù. Wọ́n wá pẹ̀lú àwọn ohun èlò ìgbóná tí a fi bátìrì ṣe, èyí tí ó ń jẹ́ kí o lè ṣàkóso ìwọ̀n otútù kí o sì wà ní ìtura kódà ní ojú ọjọ́ òtútù. Àwọn aṣọ wọ̀nyí ti gbajúmọ̀ láàrín àwọn arìnrìn-àjò, àwọn olùfẹ́ ìta gbangba, àti àwọn tí ń ṣiṣẹ́ ní ojú ọjọ́ tí ó le koko.
Àwọn Òfin TSA lórí Aṣọ Tí A Ń Lo Bátírì
Ìgbìmọ̀ Ààbò Ọkọ̀ Ofurufu (TSA) ló ń bójútó ààbò ọkọ̀ òfurufú ní Amẹ́ríkà. Gẹ́gẹ́ bí ìlànà wọn, a gbà láyè láti wọ aṣọ tí a fi bátìrì ṣe, títí kan àwọn jákẹ́ẹ̀tì tí a fi ooru gbóná sí, lórí ọkọ̀ òfurufú. Síbẹ̀síbẹ̀, àwọn nǹkan pàtàkì kan wà tí a gbọ́dọ̀ fi sọ́kàn láti rí i dájú pé iṣẹ́ àyẹ̀wò ọkọ̀ òfurufú náà rọrùn.
Ṣíṣàyẹ̀wò àti. Ṣíṣe Àgbéyẹ̀wò
Tí o bá fẹ́ mú aṣọ ìbora tó gbóná wá nígbà tí o bá ń fò, o ní àṣàyàn méjì: kí o fi ẹrù rẹ ṣàyẹ̀wò rẹ̀ tàbí kí o gbé e lórí ọkọ̀ òfurufú. Ó dára jù láti gbé e lọ, nítorí pé àwọn bátìrì lithium - tí a sábà máa ń lò nínú àwọn jákẹ́ẹ̀tì tó gbóná - jẹ́ ohun tó léwu, a kò sì gbọdọ̀ gbé e sínú ẹrù tó yẹ.
Awọn ilana ti o dara julọ fun Rin irin-ajo pẹlu jaketi ti o gbona
Láti yẹra fún ìṣòro èyíkéyìí tó lè ṣẹlẹ̀ ní pápákọ̀ òfurufú, ó dára láti gbé aṣọ ìbora rẹ sínú àpò ìgbálẹ̀ rẹ. Rí i dájú pé batiri náà ti gé kúrò, tí ó bá sì ṣeé ṣe, kó batiri náà sí orí àpótí ààbò láti dènà ìṣiṣẹ́ àìròtẹ́lẹ̀.
Àwọn ìṣọ́ra fún àwọn bátírì Litiọ́mù
Bó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn bátìrì Lithium kò léwu lábẹ́ àwọn ipò déédé, ó lè fa ewu iná tí a bá bàjẹ́ tàbí tí a kò bá lò ó dáadáa. Máa tẹ̀lé àwọn ìlànà olùpèsè nígbà gbogbo fún gbígbà agbára àti lílo bátìrì, má sì ṣe lo bátìrì tí ó bàjẹ́.
Àwọn Yíyàn sí Àwọn Jakẹ́ẹ̀tì Gbóná
Tí o bá ń ṣàníyàn nípa rírìnrìn àjò pẹ̀lú aṣọ ìgbóná tàbí o fẹ́ àwọn àṣàyàn mìíràn, àwọn ọ̀nà míì wà tí o lè gbé yẹ̀wò. Wíwọ aṣọ, lílo àwọn aṣọ ìbora ooru, tàbí ríra àwọn aṣọ ìgbóná tí a lè sọ nù jẹ́ àwọn ọ̀nà tí ó dára láti mú kí ó gbóná nígbà tí o bá ń fò.
Dídúró ní gbígbóná nígbà ìrìnàjò rẹ
Yálà o ní jaketi tí ó gbóná tàbí bẹ́ẹ̀ kọ́, ó ṣe pàtàkì láti máa gbóná nígbà tí o bá ń fò. Wọ aṣọ tí ó ní ìpele, wọ àwọn ibọ̀sẹ̀ tí ó rọrùn, kí o sì lo aṣọ ìbora tàbí ìbòrí láti fi bo ara rẹ tí ó bá yẹ.
Awọn imọran Ikojọpọ fun Irin-ajo Igba otutu
Nígbà tí o bá ń rìnrìn àjò lọ sí àwọn ibi tí ó tutù, ó ṣe pàtàkì láti fi ọgbọ́n kó ẹrù rẹ. Yàtọ̀ sí jaketi tí a fi ooru mú, mú aṣọ tí ó yẹ fún fífọ aṣọ, ibọ̀wọ́, fìlà, àti àwọn ìbọ̀sẹ̀ ooru wá. Múra sílẹ̀ fún onírúurú ooru nígbà ìrìn àjò rẹ.
Àwọn àǹfààní ti àwọn Jakẹ́ẹ̀tì gbígbóná
Àwọn jákẹ́ẹ̀tì gbígbóná ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ àǹfààní fún àwọn arìnrìn-àjò. Wọ́n ń fúnni ní ìgbóná lójúkan, wọ́n fẹ́ẹ́rẹ́fẹ́, wọ́n sì máa ń wá pẹ̀lú onírúurú ìgbóná láti ṣe ìtùnú rẹ. Ní àfikún, wọ́n lè gba agbára padà, a sì lè lò wọ́n ní onírúurú ipò ju ìrìn-àjò afẹ́fẹ́ lọ.
Àìlóǹkà ti àwọn Jakẹ́ẹ̀tì Gbóná
Bó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn jákẹ́ẹ̀tì gbígbóná wúlò, wọ́n tún ní àwọn àléébù díẹ̀. Àwọn jákẹ́ẹ̀tì wọ̀nyí lè gbowó lórí ju àwọn aṣọ ìbòrí tí a máa ń wọ̀ lọ, àti pé agbára bátìrì wọn lè dínkù, èyí tó máa ń mú kí o máa gba agbára padà nígbàkúgbà nígbà ìrìn àjò gígùn.
Ipa lori Ayika
Gẹ́gẹ́ bí ìmọ̀ ẹ̀rọ èyíkéyìí, àwọn aṣọ ìgbóná ní ipa lórí àyíká. Ṣíṣe àti lítíọ́mù bátírìmù tí a ń lò yóò mú kí egbin bátírì náà pọ̀ sí i. Ronú nípa àwọn àṣàyàn tó dára fún àyíká àti pípa àwọn bátírì náà run dáadáa láti dín ipa yìí kù.
Àwọn àtúnṣe tuntun nínú aṣọ gbígbóná
Ìmọ̀ ẹ̀rọ aṣọ gbígbóná ń tẹ̀síwájú láti yípadà, pẹ̀lú ìlọsíwájú tó ń lọ lọ́wọ́ nínú iṣẹ́ ọnà àti ṣíṣe. Àwọn olùṣelọpọ ń fi àwọn àṣàyàn bátìrì tó lágbára kún un, wọ́n sì ń ṣe àwárí àwọn ohun èlò tuntun fún ìtùnú àti iṣẹ́ tó dára síi.
Bii o ṣe le yan jaketi ti o gbona to tọ
Nígbà tí o bá ń yan jaketi tí ó gbóná, gbé àwọn nǹkan bí ìgbà tí batiri bá ń pẹ́, ìtò ooru, àwọn ohun èlò àti ìwọ̀n rẹ̀ yẹ̀ wò. Ka àwọn àtúnyẹ̀wò oníbàárà kí o sì wá àwọn àbá láti rí èyí tí ó dára jùlọ tí ó bá àwọn àìní àti ìfẹ́ ọkàn rẹ mu.
Àwọn Àtúnyẹ̀wò àti Ìdámọ̀ràn fún Àwọn Oníbàárà
Kí o tó ra jaketi gbígbóná, ṣe àyẹ̀wò lórí ayélujára àwọn àtúnyẹ̀wò àti ẹ̀rí láti ọ̀dọ̀ àwọn arìnrìn-àjò mìíràn tí wọ́n ti lò wọ́n. Àwọn ìrírí gidi lè fúnni ní òye tó ṣeyebíye nípa iṣẹ́ àti ìgbẹ́kẹ̀lé àwọn jaketi gbígbóná onírúurú.
Ìparí
Rírìn àjò pẹ̀lú jaketi gbígbóná lórí ọkọ̀ òfurufú jẹ́ ohun tí a gbà láyè láti ṣe, ṣùgbọ́n ó ṣe pàtàkì láti tẹ̀lé àwọn ìlànà TSA àti àwọn ìlànà ààbò. Yan jaketi gbígbóná tó dára, tẹ̀lé àwọn ìtọ́ni olùpèsè, kí o sì fi ọgbọ́n kó ẹrù rẹ fún ìrìn àjò ìgbà òtútù rẹ. Nípa ṣíṣe bẹ́ẹ̀, o lè gbádùn ìrìn àjò gbígbóná àti ìtura sí ibi tí o ń lọ.
Awọn ibeere ti a maa n beere nigbagbogbo
- Ṣe mo le wọ jaketi ti o gbona nipasẹ aabo papa ọkọ ofurufu?Bẹ́ẹ̀ni, o lè wọ aṣọ ìgbóná tí a fi ń gbóná láti inú ààbò pápákọ̀ òfurufú, ṣùgbọ́n a gbani nímọ̀ràn láti yọ bátírì náà kúrò kí o sì tẹ̀lé àwọn ìlànà TSA fún ìṣàyẹ̀wò.
- Ṣe mo le mu awọn batiri lithium miiran wa fun jaketi ti mo gbona lori ọkọ ofurufu?Ó yẹ kí o gbé àwọn bátírì lithium àfikún sínú ẹrù rẹ nítorí pé wọ́n jẹ́ ohun èlò tó léwu.
- Ṣé àwọn jákẹ́ẹ̀tì gbígbóná ní ààbò láti lò nígbà tí a bá ń fò?Bẹ́ẹ̀ni, àwọn jákẹ́ẹ̀tì gbígbóná kò léwu láti lò nígbà tí a bá ń fò, ṣùgbọ́n ó ṣe pàtàkì láti pa àwọn èròjà gbígbóná nígbà tí àwọn òṣìṣẹ́ ọkọ̀ bá ń kọ́ni.
- Àwọn àṣàyàn wo ló dára fún àyíká fún àwọn jaketi gbígbóná?Wa awọn jaketi ti o gbona pẹlu awọn batiri ti a le gba agbara tabi ṣawari awọn awoṣe ti o lo awọn orisun agbara miiran ti o le pẹ to.
- Ṣe mo le lo jaketi ti o gbona ni ibi ti mo nlọ irin-ajo?Bẹ́ẹ̀ni, o lè lo aṣọ ìgbóná ní ibi tí o ń lọ, pàápàá jùlọ ní ojú ọjọ́ òtútù, àwọn ìgbòkègbodò ìta gbangba, tàbí àwọn eré ìdárayá ìgbà òtútù.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹjọ-04-2023
