ojú ìwé_àmì

awọn iroyin

Bawo ni a ṣe le yanju awọn iṣoro pẹlu teepu seam ninu awọn aṣọ?

1

Teepu asomọ ṣe ipa pataki ninu iṣẹ tiawọn aṣọ ita gbangbaàtiaṣọ iṣẹ́Ṣùgbọ́n, ǹjẹ́ o ti rí ìpèníjà kankan pẹ̀lú rẹ̀? Àwọn ìṣòro bíi wrinkles lórí ojú aṣọ lẹ́yìn tí a bá ti fi teepu náà sí i, bíbó teepu náà lẹ́yìn tí a bá ti fi omi wẹ̀, tàbí bí omi ṣe ń gbóná sí i ní àwọn ìrán náà? Àwọn ìṣòro wọ̀nyí sábà máa ń wá láti inú irú teepu tí a lò àti ìlànà ìlò rẹ̀. Lónìí, ẹ jẹ́ kí a ṣe àwárí àwọn ọ̀nà láti yanjú àwọn ìṣòro wọ̀nyí.

Oríṣiríṣi àwọn teepu ìránṣọ ló wà. Ó yẹ kí a lo àwọn teepu ìránṣọ tó yàtọ̀ síra nínú àwọn aṣọ tó yàtọ̀ síra.

1. Aṣọ pẹlu ideri PVC/PU tabi awo

Gẹ́gẹ́ bí aṣọ tí a ti sọ lókè yìí, a lè lo teepu PU tàbí teepu Semi-PU. A fi teepu Semi-PU po ohun èlò PVC àti PU. Teepu PU jẹ́ ohun èlò PU 100% ó sì rọrùn láti lò ju teepu Semi-PU lọ. Nítorí náà, a dámọ̀ràn pé kí a lo teepu PU, ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn oníbàárà sì yan teepu PU. A máa ń lo teepu yìí nínú aṣọ òjò déédéé.

Ní ti àwọ̀ tẹ́ẹ̀pù náà, àwọn àwọ̀ tó wọ́pọ̀ jẹ́ kedere, díẹ̀-ṣíṣe kedere, funfun àti dúdú. Tí àwọ̀ náà bá jẹ́ gbogbo ìtẹ̀wé, ìtẹ̀wé gbogbogbò kan náà yóò wà lórí tẹ́ẹ̀pù náà láti bá aṣọ náà mu.

Ìwọ̀n tó yàtọ̀ síra ló wà níbí, 0.08mm, 0.10mm àti 0.12mm. Fún àpẹẹrẹ, aṣọ 300D Oxford pẹ̀lú ìbòrí PU, ó sàn láti lo teepu PU 0.10mm. Tí aṣọ poliesita 210T tàbí nylon bá jẹ́, teepu tó yẹ jẹ́ 0.08mm. Ní gbogbogbòò, ó yẹ kí a lo teepu tó nípọn fún aṣọ tó nípọn náà, kí a sì lo teepu tó nípọn náà fún aṣọ tó tinrin náà. Èyí lè mú kí aṣọ náà rọrùn kí ó sì le.

2

2. Aṣọ tí a so pọ̀: Àwọn aṣọ tí a fi àwọ̀n, tricot tàbí irun àgùntàn so pọ̀ ní ẹ̀yìn

Gẹ́gẹ́ bí aṣọ tí a sọ lókè yìí, a dámọ̀ràn tẹ́ẹ̀pù tí a so pọ̀. Ó túmọ̀ sí tẹ́ẹ̀pù PU tí a so pọ̀ mọ́ tricot. Àwọ̀ tricot náà lè jọ aṣọ náà, ṣùgbọ́n ó nílò MOQ. Èyí tí ó yẹ kí a ṣàyẹ̀wò nígbà náà. A máa ń lo tẹ́ẹ̀pù tí a so pọ̀ mọ́ aṣọ ìta gbangba tí ó dára jùlọ (aṣọ gígun òkè, aṣọ ski, aṣọ ìwẹ̀ àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ).

Àwọ̀ déédé ti teepu tí a so pọ̀ jẹ́ dúdú pátápátá, ewé, ewé àwọ̀ funfun pátápátá. Teepu tí a so pọ̀ náà nípọn ju teepu PU lọ. Ìwọ̀n rẹ̀ jẹ́ 0.3mm àti 0.5mm.

3

3. Aṣọ ti kii ṣe hun

Gẹ́gẹ́ bí aṣọ tí a kọ lókè yìí, a dámọ̀ràn pé kí a má ṣe hun ún. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ aṣọ tí a kò ṣe hun ni a lò fún aṣọ ààbò ìṣègùn. Àǹfààní tí kí a má ṣe hun ún ni pé ó ń ṣiṣẹ́ dáadáa, ó sì ń mú kí ọwọ́ rẹ̀ rọ̀. Lẹ́yìn COVID-19, káàpù yìí ṣe pàtàkì sí i fún ìṣègùn.

Àwọn àwọ̀ tí a fi teepu tí a kò hun ṣe ni funfun, búlúù ojú ọ̀run, ọsàn àti ewé. Àti pé ó nípọn tó 0.1mm, 0.12mm àti 0.16mm.

4

4. Bawo ni a ṣe le ṣakoso didara teepu oju omi ni iṣelọpọ

Nítorí náà, ó yẹ kí a lo onírúurú téèpù sí oríṣiríṣi aṣọ. Ṣùgbọ́n ìbéèrè náà ṣì wà: báwo la ṣe lè rí i dájú pé wọ́n le pẹ́ tó nígbà tí a bá ń ṣe é?

★Olùpèsè teepu yẹ kí ó ṣe àyẹ̀wò aṣọ tó yẹ láti mọ irú teepu àti sisanra tó yẹ. Wọ́n máa ń fi teepu náà sí àpẹẹrẹ aṣọ fún ìdánwò, wọ́n máa ń ṣe àyẹ̀wò àwọn nǹkan bíi wíwẹ̀, ìfaramọ́, àti àwọn ànímọ́ omi. Lẹ́yìn àwọn ìdánwò wọ̀nyí, yàrá ìwádìí náà máa ń pèsè àwọn ìwífún pàtàkì, títí kan ìwọ̀n otútù, ìfúnpá, àti àkókò tí wọ́n gbọ́dọ̀ lò, èyí tí àwọn ilé iṣẹ́ aṣọ gbọ́dọ̀ tẹ̀lé nígbà tí wọ́n bá ń ṣe é.

★Ilé iṣẹ́ aṣọ náà ń ṣe àyẹ̀wò aṣọ pẹ̀lú teepu ìfọṣọ tí a gbé kalẹ̀ lórí ìwífún tí a pèsè, lẹ́yìn náà ni a ó tún dánwò bí ó ṣe le tó lẹ́yìn fífọ aṣọ náà. Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé àbájáde náà tẹ́ni lọ́rùn, a ó ṣì fi àyẹ̀wò náà ránṣẹ́ sí olùṣe teepu ìfọṣọ náà fún àyẹ̀wò síwájú sí i nípa lílo àwọn ohun èlò yàrá ìwádìí láti rí i dájú pé a tún fi ìdí rẹ̀ múlẹ̀.

★Tí àbájáde náà kò bá tẹ́ni lọ́rùn, a gbọ́dọ̀ tún àwọn ìṣiṣẹ́ náà ṣe títí gbogbo nǹkan yóò fi pé. Nígbà tí a bá ti ṣe é tán, a gbọ́dọ̀ fi àwọn ìwádìí yìí múlẹ̀ gẹ́gẹ́ bí ìlànà kan kí a sì tẹ̀lé wọn dáadáa.

★Nígbà tí aṣọ tí a ti ṣe tán bá ti wà, ó ṣe pàtàkì láti fi ránṣẹ́ sí olùṣe téèpù ìránmọ́ra fún ìdánwò. Tí ó bá yege ìdánwò náà, iṣẹ́ àṣepọ̀ púpọ̀ gbọ́dọ̀ tẹ̀síwájú láìsí ìṣòro kankan.

Pẹlu ilana ti o wa loke, a le ṣakoso didara teepu oju omi ni ipo ti o dara.

Ìlànà ìsopọ̀mọ́ra aṣọ ṣe pàtàkì fún aṣọ tó wúlò. Tí a bá yan tẹ́ẹ̀pù tó tọ́ tí a sì lo ọ̀nà tó tọ́, ó lè mú kí aṣọ náà rọ̀, kí ó sì mú kí iṣẹ́ omi rẹ̀ sunwọ̀n sí i. Ní ọ̀nà mìíràn, lílo tí kò tọ́ lè mú kí iṣẹ́ omi má ba aṣọ náà jẹ́. Ní àfikún, ìwádìí tí kò tọ́ lè mú kí aṣọ náà wọ́ra, kí ó sì dàbí èyí tí kò dára.

Yàtọ̀ sí àwọn kókó tí a mẹ́nu kàn, ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn kókó pàtàkì mìíràn tún wà tí a gbọ́dọ̀ gbé yẹ̀wò. Pẹ̀lú ọdún mẹ́rìndínlógún ti ìrírí nínú aṣọ ìbora fúnaṣọ iṣẹ́àtiawọn aṣọ ita gbangba, inú wa dùn láti pín àwọn ìmọ̀ àti ẹ̀kọ́ tí a kọ́ pẹ̀lú yín. Má ṣe lọ́ tìkọ̀ láti kàn sí wa fún ìbéèrè èyíkéyìí nípa lílo páìpù tàbí láti béèrè fún àwọn àpẹẹrẹ ọ̀fẹ́. Ẹ ṣeun!


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Feb-10-2025